Tingey Injury Law Firm
Entertainment

ประกาศผลรางวัล”โทรทัศน์ทองคำ”ครั้งที่ 32 ประจำปี 2560

ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 32 ประจำปี 2560
รางวัลเกียรติยศคนทีวี
1. จินตนา จุลกะเสวี
2. ไตรภพ ลิมปพัทธ์
3. ปัญญา นิรันดร์กุล
4. วิทวัจน์ สุนทรวิเนตร์
ประเภทสถานี
5. รางวัลสถานีส่งเสริมรายการข่าวดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ Spring News
6. รางวัลสถานีส่งเสริมรายการกีฬาดีเด่น ได้แก่ สถานีไทยรัฐทีวี
7. รางวัลสถานีส่งเสริมรายการเด็ก เยาวชน สตรี และครอบครัวดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
8. รางวัลสถานีส่งเสริมความรู้และศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
ประเภทรายการส่งเสริมความรู้ และศิลปวัฒนธรรม
9. รางวัลรายการส่งเสริมความรู้ทั่วไปดีเด่น ได้แก่ รายการโยเดียที่คิด(ไม่)ถึง สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
10. รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ รายการเรื่องจริงยิ่งต้องเล่า Fact Fiction สถานีโทรทัศน์
Spring News
ประเภทรายการเด็กเยาวชน สตรี และครอบครัว
11. รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ เมืองนิรมิต แห่งจิตตนคร โดยสำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (depa) ร่วมกับวัดบวรนิเวศวิหาร
12. รางวัลละครส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
ประเภท รายการข่าวและสถานการณ์ปัจจุบัน
13. รางวัลผู้สื่อข่าวดีเด่น ได้แก่ มนตรี อุดมพงษ์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
14. รางวัลรายการวิเคราะห์เจาะลึกสถานการณ์ดีเด่น ได้แก่ รายการไทยรัฐเจาะประเด็น สถานีไทยรัฐทีวี
ประเภทรายการกีฬา
15. รางวัลรายการส่งเสริมกีฬาดีเด่น ได้แก่ รายการหัวใจนักสู้ สถานีโทรทัศน์ TRUE4U
16. รางวัลผู้บรรยายกีฬาดีเด่น ได้แก่ สาธิต กรีกุล สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
ประเภทผู้พากย์ และผู้บรรยาย
17. รางวัลผู้พากย์ดีเด่น ได้แก่ นพวรรณ เหมะบุตร การ์ตูนเรื่อง ชินจังจอมแก่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3Family
18. รางวัลผู้บรรยายสารคดีดีเด่น ได้แก่ สายสวรรค์ ขยันยิ่ง จากสารคดีจดหมายเหตุรัตนโกสินทร์
สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
ประเภทพิธีกร หรือผู้ดำเนินรายการ
19. รางวัลพิธีกรประเภททีมดีเด่น ได้แก่ สายทิพย์ มนตรีกุล ณ อยุธยา ,นภาพร ไตรวิทย์วารีกุล และภูวนาถ คุณผลิน จากรายการคลับฟรายเดย์โชว์ สถานีโทรทัศน์ GMM25
20. รางวัลพิธีกรประเภทเดี่ยวดีเด่น ได้แก่ นิติ ชัยชิตาทร จากรายการ ทอล์ก – กะ – เทย ทูไนท์ สถานีโทรทัศน์ GMM25

ผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 32 ประจำปี 2560

ประเภทรายการเกมโชว์ และปกิณกะ
21. รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ รายการ Davinci เกมถอดรหัส สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
22. รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ รายการคาราวานสำราญใจ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

ประเภทละคร
23. รางวัลเพลงละครดีเด่น ได้แก่ เพลงราชินีหมอลำ ขับร้องโดย หนึ่งธิดา โสภณ จากละครเรื่อง ราชินีหมอลำ สถานีโทรทัศน์ช่อง one31
24. รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ได้แก่ รากนครา โดย แอคอาร์ตเจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
25. รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ได้แก่ The Single Mom คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว หัวใจฟรุ้งฟริ้ง โดยมาสเตอร์วัน
วิดีโอ โปรดักชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
26. รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่ ณัฐิยา ศิรกรวิไล จากละครเรื่อง เพลิงบุญ โดย เมคเกอร์ วาย จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
27. รางวัลผู้กำกับดีเด่น ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รากนครา โดย แอคอาร์ต เจเนเรชั่น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
28. รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ได้แก่ หลุยส์ สก็อต จากละครเรื่อง เพลิงบุญ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
29. รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่ ทัศนียา การสมนุช จากละครเรื่อง เพลิงพระนาง สถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
30. รางวัลดารานำชายดีเด่น ได้แก่ ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง เล่ห์ลับสลับร่าง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
31. รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่ อุรัสยา เสปอร์บันด์ จากละครเรื่อง คลื่นชีวิต สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
32. รางวัลละครดีเด่น ได้แก่ รากนครา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

Social NetworkShare on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterPin on Pinterest

Source link

About the author

Entertainment Guide

Leave a Comment

Translate »